ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร..ถีบ-ทุกข์-ทิ้ง-ทั่ว-ถิ่น-ทาง-ไท
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ

5 posters

Go down

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ

ตั้งหัวข้อ  โจรปล้นใจ Wed Mar 25, 2009 11:19 pm

ทางชมรมฯมีมติว่า วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม ทางชมรมฯจะมีการเดินทางไปปั่นที่.หาดแหลมแม่พิมพ์ครับ..เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ..ในการปั่นและเพื่อไปพบปะผู้รักษ์จักรยานโบราณ..ทางกระเฉดด้วยครับ แต่ที่สำคัญอยากจะบอกไว้นะครับ
เราคงมิได้ปั่นจากจันทบุรีไปครับ..แต่จะเอารถถีบโบราณของเรานี้ละบรรทุกใส่ปิกอัพไป เพื่อความสะดวกต่อการใช้เวลาในการทำกิจกรรม.เราจะได้มีเวลาเที่ยวชมชายหาดและได้ปั่นลัดเลาะชายหาด ผ่านแนวของต้นสนอันมากมาย ผมเชื่อว่าเป็นอีกทริปที่น่าจะประทับใจครับ เวลาเจอกัน09.30น.ขอเชิญชวนนะครับ ท่านใดสนใจจะไปด้วยช่วยกระซิบหรือฝากข้อความสักนิดนะครับเพื่อความพร้อมในหลายๆด้านนะครับ. ขอบพระคุณครับ

....... หลังสู้ฟ้า หน้าสู้ฝน ก้นสู้อาน และเรียนรู้ที่จะใช้ชีวิตบนอานให้มากที่สุด......
.
โจรปล้นใจ
โจรปล้นใจ

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ......สมาชิกใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  ไม้เอกถีบรถเก่า Thu Mar 26, 2009 4:18 am

ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดหนึงนะครับผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ ผมว่าถีบจาก สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำระยอง ไป สวนสนก็เวิคล์ดีนะครับผ่านตลาดบ้านเพด้วยครับ แถมระยะทาง ไปกลับก็ประมาณ 13.8 กิโลครับ หรือถ้าใกล้ไปก็ จากสวนสนไปหาดแม่รำพึงก็ได้ครับ ระยะทาง ไปกลับประมาณ 40 กิโลเมตร ครับ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านประธานเลยนะครับ เดี่ยวผมจะเตรียม HUMBER 26'' ไปร่วมทริปนี้ เดี่ยวยัดใส่ท้ายเก๋งไปครับ..... ผมอยู่บ้านฉาง ระยอง ครับ แต่ว่าถีบจากแหลมแม่พิมพ์มาบ้านเพก็ แจ๋มดีนะครับ ผมยังไม่เคยปั่นระยะไกลเลยครับ ไกลสุดก็ประมาณ 30 กิโลเมตรได้มั่งครับ ใชเจ้า mercury 28'' ตัวผู้ครับ
เก่าๆแต่พริวไหวดีครับ ปั่นจากบ้านฉางไปมาบข่าครับ 555 เอาซะหอบเลย affraid affraid
ไม้เอกถีบรถเก่า

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty Re: ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Thu Mar 26, 2009 8:45 am

ไม้เอกถีบรถเก่า พิมพ์ว่า:ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดหนึงนะครับผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ ผมว่าถีบจาก สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำระยอง ไป สวนสนก็เวิคล์ดีนะครับผ่านตลาดบ้านเพด้วยครับ แถมระยะทาง ไปกลับก็ประมาณ 13.8 กิโลครับ หรือถ้าใกล้ไปก็ จากสวนสนไปหาดแม่รำพึงก็ได้ครับ ระยะทาง ไปกลับประมาณ 40 กิโลเมตร ครับ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านประธานเลยนะครับ เดี่ยวผมจะเตรียม HUMBER 26'' ไปร่วมทริปนี้ เดี่ยวยัดใส่ท้ายเก๋งไปครับ..... ผมอยู่บ้านฉาง ระยอง ครับ แต่ว่าถีบจากแหลมแม่พิมพ์มาบ้านเพก็ แจ๋มดีนะครับ ผมยังไม่เคยปั่นระยะไกลเลยครับ ไกลสุดก็ประมาณ 30 กิโลเมตรได้มั่งครับ ใชเจ้า mercury 28'' ตัวผู้ครับ
เก่าๆแต่พริวไหวดีครับ ปั่นจากบ้านฉางไปมาบข่าครับ 555 เอาซะหอบเลย affraid affraid
ผมว่าถีบจาก สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำระยอง ไป สวนสนก็เวิคล์ดีนะครับผ่านตลาดบ้านเพด้วยครับ
เห็นด้วยกลับความคิดนี้ครับเคยไปสำรวจเส้นทางมาแล้ว ระหว่างทางเก็บเกี่ยวอะไรได้เยอะแยะดี ได้ทั้งพิพิธภันฑ์สัตว์น้ำ ชอปปิ้ง บรรยากาศสวนสน แต่แล้วแต่การวางแผนงานครับ ยินดีต้อนรับคุณไม้เอกฯครับผม
มยุรธุช
มยุรธุช

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty Re: ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Thu Mar 26, 2009 12:34 pm

..ยินดีต้อนรับน้องเอก จากบ้านฉางค่ะ..เมื่อคืนเราแชทกันซะดึกเลยเน๊อะ...

...ศูนย์อควาเรียมเพ..มาสวนสน มันใกล้ไปมั้งน้องเต้..เหงื่อยังไม่ทันหยดถึงหลังเลยนะ..

..ระยะทาง 13.8 กม. เท่าๆ กับ งานสิงห์เทา-ทอง นะคะ..

..ในฐานะเจ้าถิ่นเก่า.พี่ปู..แนะนำ..เริ่มจากหาดแหลมแม่พิมพ์..มาศูนย์อควาเรียมบ้านเพ...เป็นถนนเลียบ
ชายทะเลมาตลอดจนผ่าน..วังเก่า..ก็จะไม่เห็นทะเลอยู่ช่วงนึง แต่บรรยากาศก็น่าสนใจดีค่ะ..รีสอร์ทเยอะแยะ...
จนมาโผล่หน้าทะเลอีกที..แถวๆ วังแก้ว...ท่าเรือแกลง..สวนสน..บ้านเพ...อควาเรียม..ระยะทางโดยประมาณ
20กม. กว่าๆ..แต่ไม่เกิน 30 กม..(เช็คระยะทางให้แล้วค่ะ..)...กำลังดีนะ...วิวสวย..ทำให้ลืมเหนื่อย....
ลืมเมื่อยได้นะ...แล้วเราก็พักยกกันตลอดทางได้อยู่แล้วนี่คะ..แถมสถานีปลายทางก็มีที่ให้เลือกพักได้
กว้างทีเดียว..ใครอยากเข้าชมอควาเรียม ก็ตามสบาย....

...เห็นท่านประธานแจ้งว่า..ทางชมรมโบฯ กระเฉด ติดแข่งบอลพอดี อาจจัดสมาชิกบางส่วนมาคอยสมทบที่
สวนสน...
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Thu Mar 26, 2009 3:50 pm

เรื่องระยะทางใกล้-ไกล เดี๋ยวลองคุยกันดูครับ ใจจริงอยากให้เป็นลักษณะทัวส์ มากกว่าครับแบบขี่ไปถึงจุดรีแร็คก็ตามอัถยาสัยอะไรประมาณนี้ครับ ยังไม่แน่ใจว่าแผนจะไป-กลับ หรือเที่ยวเดียวคนที่ขับรถก็ไปรับ ถ้าเที่ยวเดียว 20กว่ากิโลฯก็โอเคอยู่ ถ้าไปกลับ13.8กิโลฯx2 ก็27กิโลกว่าๆอารมณ์ประมาณทริปแหลมงอบ เดี๋ยวคงวางแผนกันดูอีกทีครับ
มยุรธุช
มยุรธุช

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty ต้นสน ทะเล กับจักรยานคันโปรด

ตั้งหัวข้อ  หนุ่มหน้ามน Thu Mar 26, 2009 11:20 pm

อยากให้ถึงวันนั้นจัง Rolling Eyes
หนุ่มหน้ามน
หนุ่มหน้ามน

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty แล้วเจอกันที่สุนทรภู่ครับ

ตั้งหัวข้อ  ไม้เอกถีบรถเก่า Thu Mar 26, 2009 11:40 pm

เดี่ยวไปรอที่จุดนัดพบนะครับ เห็นท่านประธานบอกว่าจุดนัดพบอยู่ที่อนุสาวรีสุนทรภู่ไปเเอ็คอาทถ่ายรูปกันก่อนอ่ะครับ อันนี้ต้องรอconfrim จากท่านประธานก่อนครับ..........คงต้องไปถึงเร็วกว่าคนอื่นหน่อยต้องใช้เวลาประกอบรถอีกนิสอ่ะครับ.........

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Fri Mar 27, 2009 12:05 pm

...ท้าวยายม่อมฝากเตือนว่า...ถีบรถเลียบชายทะเลแถวๆ..ระยอง

ถ้าเจอตัวแบบเนี๊ย..อยู่แถวชายหาด..ห้ามเผลอตัว เผลอใจ..ก้าวลงทะเลโดยเด็ดขาด...

..รักษาเนื้อ..รักษาตัว กันน๊า...เด็กๆ....พี่เป็นห่วงอ่ะ...............คิก คิก
Razz

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Thaijoke1

...แล้วพี่จะรีบ.......ตามไปดูแลน๊า............อิอิ Laughing ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ E668148315
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ขอประชาสัมพันธ์ทริปที่ 29มีนาคมครับ Empty อยากดูรูป

ตั้งหัวข้อ  ไม้เอกถีบรถเก่า Tue Mar 31, 2009 8:53 am

อยากดูรูปทริปสวนสนระยองอ่ะครับ พี่ขวัญชัย ช่วยจัดให้หน่อยครับ....อิอิอิ Laughing

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Tue Mar 31, 2009 9:03 am

รอก่อนเอกเดี๋ยวต้องให้พี่ขวัญส่งข้อมูลไปให้ ท้าวยายม่อม ก่อนครับ
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Tue Mar 31, 2009 9:25 am

...รอรับอยู่จ้ะ...
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ขึ้นไปข้างบน