ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร..ถีบ-ทุกข์-ทิ้ง-ทั่ว-ถิ่น-ทาง-ไท
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ

4 posters

Go down

งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ Empty งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ

ตั้งหัวข้อ  โจรปล้นใจ Tue Oct 27, 2009 2:53 pm

ขอประชาสัมพันธ์สักเล็กน้อยนะครับ อันเนื่องด้วยวันลอยกระทง ทางจังหวัดของเรา ร่วมด้วยกับสภาวัฒนธรรม วัดจันทนาราม เทศบาลตำบลจันทนิมิต และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
ร่วมกันจัดกิจกรรมส่งเสริมวัฒนธรรมในประเพณีวันลอยกระทงระหว่างวันที่31 ต.คถึง2 พ.ย ซึ่งจัดเป็นประจำทุกๆปีติดต่อกันมานานถึง90ปี และขอความร่วมมือ..ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรในการสนับสนุนกิจกรรมดังกล่าวเพื่อเป็นการสร้างสีสันและบรรยากาศและให้มีภาพลักษณ์ของความเป็นวัฒนธรรมไทยเด่นชัดยิ่งขึ้น
สิ่งที่เราต้องทำคือจัดขบวนรถโบราณ จำนวนอย่างน้อยสัก10คัน(แต่ที่เค้าระบุมา20)แต่งกายด้วยชุดผ้าไทย ร่วมในขบวนแห่การอณุรักษ์การแต่งการด้วยผ้าไทย โดยมีผู้แต่งการด้วยผ้าไทย(สาวๆ)นั่งซ็อนท้ายจักรยานทุกคัน(รู้สึกว่าเสื้อผ้านี้หามาเองเนอะ เอาแบบย้อนยุคนะครับ)โดยกิจกรรมที่เราไปร่วมคือวันศุกร์ที่ 30ต.ค เวลา บ่าย 3โมง นัดเจอกันที่ศาลากลางจังหวัดครับ จึงขอความรวมมือสมาชิกทุกท่านๆครับ และผู้ที่สนใจด้วยครับผม จึงประกาศมาให้ทราบทั่วกัน
โจรปล้นใจ
โจรปล้นใจ

ขึ้นไปข้างบน Go down

งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ Empty Re: งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Tue Oct 27, 2009 6:59 pm

ซา-หมัก ซ้อนอ่ะ.....ท้ายรถคันไหนว่าง มั่งเนี่ย...........อิอิ
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ Empty Re: งานลอยกระทงปีนี้ครับงานเข้าๆๆๆๆๆ

ตั้งหัวข้อ  หนุ่มหน้ามน Tue Oct 27, 2009 8:23 pm

ขอผม คนซ้อน
ขออายุไมเกิน 20 นะ
ไม่เช่นนั้น ปั่นไม่ไหวแน่ๆๆ
Very Happy
หนุ่มหน้ามน
หนุ่มหน้ามน

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Thu Oct 29, 2009 9:06 am

หนุ่มหน้ามน พิมพ์ว่า:ขอผม คนซ้อน
ขออายุไมเกิน 20 นะ
ไม่เช่นนั้น ปั่นไม่ไหวแน่ๆๆ
Very Happy

......20 ...2 ครั้งไหวม๊ะ........
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Thu Nov 05, 2009 4:17 pm

ไปร่วมแห่มาครับถีบตามรถประกาศรอบเมือง แต่ไม่เห็นพี่20รอบ2กว่าๆมาเลย
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Thu Nov 12, 2009 9:34 am

..ก็ไม่มีใครตอบรับให้ ซ้อนเลยนี่นา......อิอิ

...แต่วันงานทอดผ้าป่า ก็ไม่เห็นหน้าท่าน มยุรธุช เหมือนกันนะ........
Laughing
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ขึ้นไปข้างบน